หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคือพระศรีอาริย์  (อ่าน 28158 ครั้ง)
Aun_Nonthaburi
ศิษย์วัดถ้ำเมืองนะ

"กยิราเจ กยิราเถนํ"

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:23:29 AM »

เมื่อผู้เขียนได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ให้สร้างลูกแก้วสารพัดนึกโดยใช้ปูนซีเมนต์ขาวผสมผงตอนแรกผู้เขียนจะทำ ๑๐๘ องค์ท่านบอกว่าไม่พอ อีกหน่อยจะหายากลูกละพันยังหาไม่ได้ท่านได้บอกเคล็ดลับของการเสกว่าถ้าจะรู้ว่าใช้ได้หรือยังต้องดูในที่มืดๆ จะมีแสงสว่างนั้นแหละใช้ได้แล้วนอกจากนี้ท่านยังให้เจาะเป็นช่องว่างตรงกลางไว้ ตอนแรกผู้เขียนจะขอท่านไม่ต้องเจาะ ท่านบอกไม่ได้เดี๋ยวจะเหมือนลูกกระสุนซึ่งเด็กสมัยก่อนจะรู้ คือนำดินเหนียวมาปั้นก้อนกลมๆ
ไว้สำหรับใช้กับหนังสติกเพื่อยิงนกรูที่เจาะให้ว่างนั้นแทนอากาศธาตุเวลานั่งภาวนาเกิดแสงสว่างพวกแกก็ไปตามแสงสว่างนั้นแหละจะไปถึงวิมานแก้ว ที่อยู่ของพระพุทธเจ้าจะเห็นลูกแก้วลอยเต็มวิมานให้ขอท่านแล้วอธิษฐานกลืนไว้ตรงทรวงอก

มีลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เป็นนักปฏิบัติได้มาเจอกับผู้เขียนที่หน้ากุฏิหลวงปู่ขณะนั้นท่านกำลังถวายข้าวพระอยู่ลูกศิษย์หลวงปู่คนหนึ่งเลยให้เขานั่งดูสักครู่เขาบอกว่าหลวงพ่อกำลังถวายของ พระพุทธเจ้าอยู่บนวิมานแก้ว มีพระมากมาย ผู้เขียนเลยบอกว่าถ้าเห็นพระแล้วทำอย่างไรต่อ เขาบอกไม่รู้ ลูกศิษย์หลวงปู่คนหนึ่งเลยพูดว่าหลวงปู่บอกไว้ ถ้าเจอพระให้อธิษฐานเรียกพระเข้าตัว เขาก็ทำตาม และบอกว่าหลวงพ่อองค์นี้ไม่น่าจะธรรมดาเพราะตอนที่ท่านประสิทธิพระเครื่องให้เขาเห็นแต่งตัวแบบเทวดา พอลืมตามาเห็นท่านยิ้มๆ

มาครั้งหลัง เขาบอกว่ามาพบหลวงปู่ท่านเป่าหัวให้สว่างไป ๗ วันคุยกันไปคุยกันมาผู้เขียนเลยให้เขานั่งดูลูกแก้วมหาจักรพรรดิ (แก้วสารพัดนึก)เขานั่งสักครู่แล้วบอกว่าตรงกลางลูกแก้วเห็นเป็นแสงสว่างเลยให้เขาเดินจิตไปไหว้พระพุทธเจ้าจนไปถึงพระพุทธรูปองค์ที่ ๔พอไปถึงองค์ที่ ๕ พออธิษฐานก็เห็นพระหน้าตัก ๒๐ วาตามที่หลวงปู่บอกไว้ ลูกศิษย์หลวงปู่คนหนึ่งให้เขาอธิษฐานเข้าไปในองค์พระเขาเห็น พระศรีอาริย์ นั่งอยู่ตรงกลางหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืดอยู่ขวาหลวงปู่ดู่อยู่ซ้ายมือของพระศรีอาริย์ ลูกศิษย์หลวงปู่ดู่บอกว่าขอให้อธิษฐานว่าหลวงปู่ทวดกับหลวงปู่ดู่ เป็นองค์เดียวกันหรือไม่หรือท่านจะเป็น อัครสาวกเบื้องซ้ายขวาของพระศรีอาริย์ในอนาคตอธิษฐานเสร็จเขาบอกว่าเห็นทั้งสามองค์ มารวมเป็นหลวงปู่ดู่ แสดงว่าทั้ง สามองค์เป็น องค์เดียวกัน

ตั้งแต่นั้นมาเขามีความเคารพหลวงพ่อมาก เพราะจากประสบการณ์ที่ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์แสดงให้เขารู้เห็นด้วยตัวเอง

มีลูกศิษย์ของท่านเป็นคริสต์ แต่ได้มาปฏิบัติ ขณะที่นั่งปฏิบัติที่กรุงเทพหลวงปู่ทวดมาโปรดในนิมิตเมื่อหลวงปู่ยกมือขึ้นประทานพรเขาเห็นรูปผีเสื้อ ตรงกลางฝ่ามือเขารีบขับรถจากกรุงเทพฯ มาหาหลวงปู่ที่วัดหลังจากกราบหลวงปู่แล้วเขาก็ขอดูเห็นเป็นรูปผีเสื้อจริงหลวงปู่ท่านบอกว่า
“หลวงปู่ทวด ไม่ใช่ข้าแสดงท่านเป็นครูบาอาจารย์ท่านจะทำอย่างไรก็ได้ เออ...โมทนาสาธุด้วย”

หลวงพ่อเคยเล่าให้ฟังว่ามีชาวบ้านแถบวัดสะแกเป็นผู้หญิง ปฏิบัติเก่งอยากเห็นพระศรีอาริย์มากจึงขอหลวงปู่ทวด ช่วยพาไปวิมานพระศรีอาริย์เมื่อไปถึง เขาบอกหลวงพ่อว่าเป็นเหมือนโรงลิเกประดับประดาอย่างสวยงามหลวงปู่ทวดบอกว่า แกรอประเดี๋ยวพระศรีอาริย์ ท่านจะออกมาจากฉากคอยดูให้ดีหลวงปู่ทวดหายไปสักครู่ก็มีพระศรีอาริย์เดินออกมาจากฉากพอพระศรีอาริย์หายไป เป็นหลวงปู่ทวดเดินมาเธอเลยถามหลวงปู่ว่าไหนล่ะพระศรีอาริย์หลวงปู่บอกว่าแกก็ดูเองซิสลับกันไปมาเช่นนี้จนปฏิบัติเสร็จเขาก็มาเล่าให้หลวงปู่ฟังท่านก็พูดกับผู้เขียนว่า

“คนเราบางทีต้องอาศัยไหวพริบปฏิภาณ”
แกเลยงงว่าใครคือพระศรีอาริย์
“แล้วแกล่ะว่าเป็นใคร”

ท่านพูดแล้วหัวเราะอย่างอารมณ์ดี

นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ

เรียบเรียงจาก

กราบอาจารย์ศุภรัตน์ แสงจันทร์ ผู้เขียน
ด้วยความเคารพอย่างยิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:11:48 PM โดย Aun_Nonthaburi » บันทึกการเข้า

นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ "เมตตาบารมีท่านมิอาจประมาณได้..มหาศรัทธาในใจของผมตลอดไป"
"หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ"
"หลวงตาม้า พระอาจารย์วรงคต วิริยธโร"
ITTHIWAT

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:17:05 PM »

อนุโมทนาสาธุ....กราบหลวงปู่ทวด กราบหลวงปู่ดู่
Theppathai

ข้าพเจ้าขอถึงพระรัตนะตรัยเป็นที่พึ่งที่ระลึก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:02:12 PM »

อนุโมทนาสาธุครับ นับเป็นบุญใหญ่ที่เรามีโอกาสเป็นลูกศิษย์และปฎิบัติตามแนวทางของท่านครับ

ขอบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ตั้งแต่องค์ปฐมถึงองค์ปัจจุบัน พระธรรมทั้งหมด พระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์ เทพพรหมทุกชั้นฟ้า พระโพธิสัตว์ทุกๆองค์ บารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้าเป็นที่สุดโปรดจงดูแลลูกให้มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ
TRILUK
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 12:52:49 PM »

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
Pungto
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 12:56:43 PM »

อนุโมทนา สาธุครับ
wuttot

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:45:31 PM »

สาธุ สาธุ สาธุ
wisaruthtalai
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 05:49:32 PM »

ขออนุโมทนาสาธุครับ
chonnatee
**

ชีวิตเป็นของไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:54:35 AM »

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาสาธุครับ นับเป็นบุญใหญ่ที่เรามีโอกาสเป็นลูกศิษย์และปฎิบัติตามแนวทางของท่านครับ

สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ทรงบรรลุธรรมนั้นแล้ว ขอให้ข้าพเจ้าและศิษย์วัดถ้ำเมืองนะทุกท่านได้ดวงตาเห็นธรรม ได้เข้าถึงธรรม และได้บรรลุธรรมในชาติปันจุบันนี้ด้วยเทอญ ขอให้ทุกๆๆท่านได้เข้าสู่พระนิพพานด้วยกันทุกท่านทุกค
changnoi

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:56:04 PM »

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยใจ
addy
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:27:43 PM »

สาธุอนุโมทนา.....มิ   สาธุๆๆๆๆ  ครับๆๆๆ
udomdej

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:03:13 PM »

อนุโมทนาสาธุครับ
Pissanu

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 06:28:42 PM »

อนุโมทนา สาธุครับ
pakkapol

พระศรี

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 07:09:30 PM »

อนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ         สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Alakazampkma

สาธุ นะโมโพธิสัตโต

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:05:15 PM »

สาธุ ครับ

พุทธังอะนันตัง ธัมมังจักกะวาลัง สังฆังนิพพานะ ปัจจะโยโหนตุ ฯ
supphakrit
**

นกขาหัก ก็ยังมีปีก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 06:02:21 PM »

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ ให้ถึงนิพพานในชาตินี้  ถ้ายังไม่ถึงนิพพานเพียงใดให้สมปรารถนาในทุกสิ่ง ให้รอบรู้ในทุกเรื่อง ชนะในสิ่งทั้งปวง จงมาบังเกิดแก่ข้าฯ และท่านทั้งหลาย ณ กาลบัดนี้   เทอญ

ความจนไม่ใช่กรรมพันธุ์คุณเปลี่ยนแปลงได้
din

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:42:22 PM »

อนุโมทนา สาูธุ ๆัๆๆ ดังๆ ให้หลวงปุ่ได้ยิน

นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
pu4755

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 02:05:55 PM »

มหาโมทนาบุญด้วยครับ
baipool

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 08:59:05 AM »

โมทนาสาธุ
tongdee
**

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 08:04:13 PM »

สาธุ สาูธุ สาธุ
SITHIMOLADA
**

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 11:18:45 PM »

อนุโมทนาสาธุ....กราบหลวงปู่ทวด กราบหลวงปู่ดู่  สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาสาธุครับ นับเป็นบุญใหญ่ที่เรามีโอกาสเป็นลูกศิษย์และปฎิบัติตามแนวทางของท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ.
ครึ่งชีวิต

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 09:49:23 AM »

อนุโมทนา สาธุ ขอรับ
ลีลาวดี

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 02:01:50 PM »

อนุโมทนาค่ะ
กำลังหาอยู่พอดี

"หมั่นทำเข้าไว้ ให้ดูจิต รักษาจิต”
รับโชค
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 04:09:31 PM »

สาธุ สาธุ สาธุ กราบองค์หลวงปู่ทวด กราบองค์หลวงปู่ดู่ ลูกขอฝากดวงจิตของลูกไว้กับองค์หลวงปู่ทวด และองค์หลวงปู่ดุ่ ตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
sabai

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 02:57:23 AM »

motana,satu
bighead
**

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 02:07:29 AM »

สาธุ สาธุ สาธุ
อนุโมทนามิ เจ้าค่ะ
kunger

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:39:52 PM »

สาธุครับ
wuttisak
**

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 05:52:00 PM »

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่
ข้าพเจ้าจักปฏิบัติให้ถึงนิพพาน  ถ้ายังไม่ได้นิพพานก่อนที่ท่านจุติมาเป็นพระศรีอาริย์
ก็ขอให้ข้าพเจ้าได้พบท่าน ในชาติที่ท่านจุติมาเป็นพระศรีอาริย์ และเข้าถึงนิพพานในชาตินั้น
หมด การเวียน ว่าย ตาย เกิด ขออนุโมทนาสาธุครับ
Pontook
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 06:46:38 AM »

ยิ้มขอกราบอนุโมทนาหลวงปู่่ทวด และหลวงปู่่ดู่ด้วยค่ะ  และขอยกให้หลวงปู่่เป็นพ่อแม่ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้หลวงปู่่ช่วยดูแลข้าพเจ้าทั้งทางโลกและทางธรรม และขอฝากชีวิตนี้ไว้กับหลวงปู่่ นับตั้งแต่บัดนี้ไป จนกว่าข้าพเจ้าจะเข้าสู่พระนิพพานเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
mint and may
**

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 05:23:06 PM »

อนุโมทนาสาธุ
sompop warodomsathan
**

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:55:06 AM »

อนุโมทนาสาธุครับ
pimlapat
**

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:06:44 AM »

โมทนาสาธุ ด้วยค่ะ
preeda
**

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 02:28:37 PM »

...อนุโมทนาครับ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์